กองบริการการศึกษาเข้าร่วมอบรมออนไลน์ เรื่อง “แนวทางการดำเนินการตามนโยบายการ ไม่รับของขวัญ และของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ของมหาวิทยาลัยพะเยา
13 มีนาคม พ.ศ. 2566
: 428
![NewsGallery](/uploads/old/newspicture-old/1347x705/aKvkLxzCZzKkuxQZvHI0.png)
วันจันทร์ที่ 13 มีนาคม 2566 กองบริการการศึกษา นำโดยผู้อำนวยการกองบริการการศึกษา และหัวหน้างาน ประกอบด้วย หัวหน้างานทะเบียนนิสิต หัวหน้างานสนับสนุนวิชาการ หัวหน้างานพัฒนาระบบสารสนเทศทางวิชาการ หัวหน้างานส่งเสริมสมรรถนะและทักษะการทำงาน หัวหน้างานพัฒนาหลักสูตร หัวหน้างานธุรการ และหัวหน้างานรับเข้าศึกษา และหัวหน้างานวิเทศสัมพันธ์ เข้าร่วมอบรมออนไลน์ เรื่อง “แนวทางการดำเนินการตามนโยบายการ
ไม่รับของขวัญ และของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ของมหาวิทยาลัยพะเยา และการส่งเสริม
ด้านคุณธรรม จริยธรรม ของบุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยา” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่แนวทางการดำเนินการตามนโยบาย No Gift Policy จากการปฏิบัติหน้าที่ การปลูกจิตสำนึกหรือสร้างวัฒนธรรมองค์กร สู่การปฏิบัติแก่หน่วยงานทั่วทั้งองค์กรอย่างเหมาะสม พร้อมทั้งส่งเสริมมาตรฐานทางคุณธรรมและจริยธรรมแก่บุคลากรของมหาวิทยาลัยอย่างทั่วถึงซึ่งเป้าหมาย คือผู้บริหารและบุคลากรของมหาวิทยาลัยทุกระดับ ผู้เข้าร่วมประกอบด้วย ผู้อำนวยการกองบริการการศึกษา หัวหน้างานและบุคลากรกองบริการการศึกษา จำนวน 15 คน ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ด้วยระบบ Microsoft Teams